Landgræðsluverðlaun

Landgræðsluverðlaun

Landgræðsluverðlaunin eru veitt árlega einstaklingum og félagasamtökum sem hafa unnið að landgræðslu og landbótum. Með veitingu landgræðsluverðlaunanna vill Landgræðslan vekja athygli á mikilvægu starfi margra áhugamanna að landgræðslumálum.  Á síðunni má sjá nöfn verðlaunahafa frá upphafi.

2019

Verðlaunahafar voru Fjörulallar í Vík í Mýrdal, Haukur Engilbertsson bóndi á Vatnsenda í Skorradal og Lionsklúbbur Skagafjarðar og ábúendur að Goðdölum í Skagafirði, Smári Borgarsson og Sigríður Sveinsdóttir.

2018

Verðlaunahafar voru Hrunamannahreppur, Sigrún Snorradóttir og Guðmundur Eiríksson, Starmýri I í Álftafirði og Ólafur Arnalds doktor í jarðvegsfræðum og prófessor við Landbúnaðarháskóla Íslands.

2017

Ábúendur á Snartastöðum í Núpasveit og Laxárdal í Þistilfirði.
Helgi Árnason og Sigurlína J. Jóhannesdóttir búa á Snartarstaðajörðinni. Í Laxárdal búa þau Eggert Stefánsson og Hjördís Matthilde Henriksen.

2016

Hjónin Ingimundur Sigfússon og Valgerður Valsdóttir og Landgræðslufélag Hrunamanna.

2015

Ari Trausti Guðmundsson og Valdimar Leifsson, Grunnskólinn Hellu, Uppgræðslufélag Fljótshlíðar og Hvolsskóli.

2014

Eiríkur Jónsson, Gýgjarhólskoti, Biskupstungum
Þorfinnur Þórarinsson, Spóastöðum, Biskupstungum
Stóru-Vogaskóli í Vogum

2013

Guðmundur Þorvaldsson og Kristín Guðrún Gísladóttir, Bíldsfelli II, Grímsnes- og Grafningshreppi Árni Þorvaldsson og Sigrún Hlöðversdóttir, Bíldsfelli III, Grímsnes- og Grafningshreppi Hafnarfjarðarbær

2012

Arnór Benediktsson og Ingifinna Jónsdóttir, Hvanná II á Jökuldal
Benedikt Arnórsson og Guðrún Agnarsdóttir, Hofteigi á Jökuldal
Ungmenni í Öræfum.

2011

Gunnar B. Dungal og Þórdís A. Sigurðardóttir, Dallandi, Mosfellsbæ
Gunnar Einarsson og Guðrún Sigríður Kristjánsdóttir, Daðastöðum, Núpasveit
Vinnuskóli Fljótsdalshéraðs
Þorvaldur Jónsson og Ólöf Guðmundsdóttir, Brekkukoti, Reykholtsdal

2010

Ársæll Hannesson, Stóra-Hálsi, Grímsnes- og Grafningshreppi
Hermann Herbertsson, Sigríðarstöðum, Þingeyjarsveit
Ingólfur Helgason og Unnur Sveinbjörnsdóttir, Dýrfinnustöðum, Skagafirði Sandgerðisbær
Þjórsárskóli, Skeiða- og Gnúpverjahreppi

2009

Skúli Lýðsson og Drífa Hjartardóttir, Keldum á Rangárvöllum
Óskar þór Sigurðsson, Selfossi
Landgræðslufélag Skaftárhrepps

2008

Hjónin Vernharður Vilhjálmsson og Anna Birna Snæþórsdóttir, Möðrudal á Fjöllum
Örn Þorleifsson í Húsey
Ölver Guðnason á Eskifirði

2007

Hjónin Páll Kjartansson og Sigríður Baldursdóttir, Víðikeri í Bárðardal
Hjónin Tryggvi Harðarson og Elín Baldvinsdóttir, Svartárkoti í Bárðardal
Hjónin Hjálmar Guðjónsson og Þórey Helgadóttir, Tunguhálsi II í Skagafirði
Landgræðslufélag Öxarfjarðarhrepps
Skógræktarfélag Skagfirðinga.

2006

Hjónin Ófeigur Ófeigsson og Halldóra Hauksdóttir í Næfurholti, Rangárþingi ytra
Hjónin Kristján Gíslason og Auður Haraldsdóttir á Hólum, Rangárþingi ytra
Sigurður H. Magnússon, plöntuvistfræðingur, Reykjavík
Emil B. Emilsson, Seyðisfirði.

2005

Bændur á Hallbjarnarstöðum í Skriðdal
Kristinn Siggeirsson, Hörgslandi ll, Skaftárhreppi
Landgræðslufélag Héraðsbúa
Skógræktarfélag Austur–Skaftfellinga

2004

Karl Eiríksson, Reykjavík
Skógræktarfélag Ísafjarðar
Búnaðarfélag Álftavers
Bændur á Hrauni í Ölfusi

2003

Egill Bjarnason, Sauðárkróki
Árni Halldórsson, Garði
Kári Þorgrímsson,Garði
Páll Ingþór Kristinsson, Blönduósi.

2002

Ásgrímur Ásgrímsson og Árný Ragnarsdóttir,
Mallandi á Skaga
Félag íslenskra atvinnuflugmanna
Una Einarsdóttir, Skógræktarfélagi Breiðdæla
Landgræðslufélag Biskupstungna.

2001

Ferðafélag Íslands, Mörkinni 6, Reykjavík
Gísli Halldór Magnússon og Ásta Sverrisdóttir, Ytri-Ásum
Kristófer Bjarnason, kirkjuvörður í Strandarkirkju
Skógræktarfélag Mosfellsbæjar

2000

Egill Jónsson og Halldóra Hjaltadóttir, Seljavöllum
Guðlaugur Jónsson og Sæbjörg Tyrfingsdóttir, Voðmúlastöðum
Guðmundur Þorsteinsson og Gyða Bergþórsdóttir, Efri-Hrepp
Jóhann Már Jóhannsson og Þórey Jónsdóttir, Keflavík
Páll Samúelsson og Elín Sigrún Jóhannesdóttir, Mosfellsbæ

1999

Jón Hallgrímsson, Mælivöllum á Jökuldal
Leó Guðmundsson, Skógræktarfélagi Kópavogs
Ungmennahreyfing Rauða kross Íslands

1998

Eyþór Pétursson, Baldursheimi, S-Þing.
Ferðaklúbburinn 4×4
Landgræðslufélag Öræfinga
Orri Hrafnkelsson, formaður Skógræktarfélags Austurlands

1997

Halldór Steingrímsson, Brimnesi, Viðvíkurhreppi, Skagafirði
Helgi Jóhannsson, landgræðsluvörður, Núpum, Ölfusi
Ingvi Þorsteinsson
Skógræktarfélag Íslands
Tómas Pálsson, Litlu-Heiði, Mýrdal

1996

Björn Bjarnason, Birkihlíð, Skriðdal
Hestamannafélagið Máni, Keflavík
Jakob Jónsson, Varmalæk, Borgarfirði
Vigdís Finnbogadóttir

1995

Húsgull á Húsavík
Jón Karlsson, Gýgjarhólskoti, Biskupstungum
Markús Runólfsson, Hvolsvelli
Valur Lýðsson, Gýgjarhóli II, Biskupstungum

1994

Árni Gestsson
Böðvar Jónsson, Gautlöndum, Mývatnssveit.
Skógræktarfélag Garðabæjar

1993

Einar Þorsteinsson, Sólheimahjáleigu, Mýrdal.
Guðrún Dagbjartsdóttir, Brekku, N-Þing.
Hitaveita Reykjavíkur
Lionsklúbburinn Baldur

1992

Björn Benediktsson, Sandfellshaga, N-Þing.
Skógræktarfélag Hafnarfjarðar
Ottó Michelsen

Landgræðslan

Starfsstöðvar

Starfsmenn

Um okkur

Rafrænir reikningar

Skýrslur

Leiðbeiningar

Landupplýsingar

Landbótasjóður

Gæðastýring í sauðsfjárrækt

Bændur græða landið

Varnir gegn landbroti

Endurheimt votlendis

Hagagæði

GróLind

Lagaumhverfi

Auglýsingar

Aðalskrifstofa | Gunnarsholti | 851 Hella | Sími 488-3000 | Netfang land@land.is | Rafrænir reikningar | Kt: 710169-3659