Landgræðsluverðlaunin eru veitt árlega einstaklingum og félagasamtökum sem hafa unnið að landgræðslu og landbótum. Með veitingu landgræðsluverðlaunanna vill Landgræðslan vekja athygli á mikilvægu starfi margra áhugamanna að landgræðslumálum.

 

Verðlaunahafar frá upphafi  

Árið 2016
Hjónin Ingimundur Sigfússon og Valgerður Valsdóttir og Landgræðslufélag Hrunamanna.

Árið 2015
Ari Trausti Guðmundsson og Valdimar Leifsson, Grunnskólinn Hellu, Uppgræðslufélag Fljótshlíðar og Hvolsskóli.

Árið 2014
Eiríkur Jónsson, Gýgjarhólskoti, Biskupstungum
Þorfinnur Þórarinsson, Spóastöðum, Biskupstungum
Stóru-Vogaskóli í Vogum

Árið 2013
Guðmundur Þorvaldsson og Kristín Guðrún Gísladóttir, Bíldsfelli II, Grímsnes- og Grafningshreppi Árni Þorvaldsson og Sigrún Hlöðversdóttir, Bíldsfelli III, Grímsnes- og Grafningshreppi Hafnarfjarðarbær

Árið 2012
Arnór Benediktsson og Ingifinna Jónsdóttir, Hvanná II á Jökuldal
Benedikt Arnórsson og Guðrún Agnarsdóttir, Hofteigi á Jökuldal
Ungmenni í Öræfum.

Árið 2011
Gunnar B. Dungal og Þórdís A. Sigurðardóttir, Dallandi, Mosfellsbæ
Gunnar Einarsson og Guðrún Sigríður Kristjánsdóttir, Daðastöðum, Núpasveit
Vinnuskóli Fljótsdalshéraðs
Þorvaldur Jónsson og Ólöf Guðmundsdóttir, Brekkukoti, Reykholtsdal

Árið 2010
Ársæll Hannesson, Stóra-Hálsi, Grímsnes- og Grafningshreppi
Hermann Herbertsson, Sigríðarstöðum, Þingeyjarsveit
Ingólfur Helgason og Unnur Sveinbjörnsdóttir, Dýrfinnustöðum, Skagafirði Sandgerðisbær
Þjórsárskóli, Skeiða- og Gnúpverjahreppi

Árið 2009
Skúli Lýðsson og Drífa Hjartardóttir, Keldum á Rangárvöllum
Óskar þór Sigurðsson, Selfossi
Landgræðslufélag Skaftárhrepps

Árið 2008
Hjónin Vernharður Vilhjálmsson og Anna Birna Snæþórsdóttir, Möðrudal á Fjöllum
Örn Þorleifsson í Húsey
Ölver Guðnason á Eskifirði

Árið 2007
Hjónin Páll Kjartansson og Sigríður Baldursdóttir, Víðikeri í Bárðardal
Hjónin Tryggvi Harðarson og Elín Baldvinsdóttir, Svartárkoti í Bárðardal
Hjónin Hjálmar Guðjónsson og Þórey Helgadóttir, Tunguhálsi II í Skagafirði
Landgræðslufélag Öxarfjarðarhrepps
Skógræktarfélag Skagfirðinga.

Árið 2006
Hjónin Ófeigur Ófeigsson og Halldóra Hauksdóttir í Næfurholti, Rangárþingi ytra
Hjónin Kristján Gíslason og Auður Haraldsdóttir á Hólum, Rangárþingi ytra
Sigurður H. Magnússon, plöntuvistfræðingur, Reykjavík
Emil B. Emilsson, Seyðisfirði.

Árið 2005
Bændur á Hallbjarnarstöðum í Skriðdal
Kristinn Siggeirsson, Hörgslandi ll, Skaftárhreppi
Landgræðslufélag Héraðsbúa
Skógræktarfélag Austur–Skaftfellinga

Árið 2004
Karl Eiríksson, Reykjavík
Skógræktarfélag Ísafjarðar
Búnaðarfélag Álftavers
Bændur á Hrauni í Ölfusi

Árið 2003
Egill Bjarnason, Sauðárkróki
Árni Halldórsson, Garði
Kári Þorgrímsson,Garði
Páll Ingþór Kristinsson, Blönduósi.

Árið 2002
Ásgrímur Ásgrímsson og Árný Ragnarsdóttir,
Mallandi á Skaga
Félag íslenskra atvinnuflugmanna
Una Einarsdóttir, Skógræktarfélagi Breiðdæla
Landgræðslufélag Biskupstungna.

Árið 2001
Ferðafélag Íslands, Mörkinni 6, Reykjavík
Gísli Halldór Magnússon og Ásta Sverrisdóttir, Ytri-Ásum
Kristófer Bjarnason, kirkjuvörður í Strandarkirkju
Skógræktarfélag Mosfellsbæjar

Árið 2000
Egill Jónsson og Halldóra Hjaltadóttir, Seljavöllum
Guðlaugur Jónsson og Sæbjörg Tyrfingsdóttir, Voðmúlastöðum
Guðmundur Þorsteinsson og Gyða Bergþórsdóttir, Efri-Hrepp
Jóhann Már Jóhannsson og Þórey Jónsdóttir, Keflavík
Páll Samúelsson og Elín Sigrún Jóhannesdóttir, Mosfellsbæ

Árið 1999
Jón Hallgrímsson, Mælivöllum á Jökuldal
Leó Guðmundsson, Skógræktarfélagi Kópavogs
Ungmennahreyfing Rauða kross Íslands

Árið 1998
Eyþór Pétursson, Baldursheimi, S-Þing.
Ferðaklúbburinn 4×4
Landgræðslufélag Öræfinga
Orri Hrafnkelsson, formaður Skógræktarfélags Austurlands

Árið 1997
Halldór Steingrímsson, Brimnesi, Viðvíkurhreppi, Skagafirði
Helgi Jóhannsson, landgræðsluvörður, Núpum, Ölfusi
Ingvi Þorsteinsson
Skógræktarfélag Íslands
Tómas Pálsson, Litlu-Heiði, Mýrdal

Árið 1996
Björn Bjarnason, Birkihlíð, Skriðdal
Hestamannafélagið Máni, Keflavík
Jakob Jónsson, Varmalæk, Borgarfirði
Vigdís Finnbogadóttir

Árið 1995
Húsgull á Húsavík
Jón Karlsson, Gýgjarhólskoti, Biskupstungum
Markús Runólfsson, Hvolsvelli
Valur Lýðsson, Gýgjarhóli II, Biskupstungum

Árið 1994
Árni Gestsson
Böðvar Jónsson, Gautlöndum, Mývatnssveit.
Skógræktarfélag Garðabæjar

Árið 1993
Einar Þorsteinsson, Sólheimahjáleigu, Mýrdal.
Guðrún Dagbjartsdóttir, Brekku, N-Þing.
Hitaveita Reykjavíkur
Lionsklúbburinn Baldur

Árið 1992
Björn Benediktsson, Sandfellshaga, N-Þing.
Skógræktarfélag Hafnarfjarðar
Ottó Michelsen